นายขวัญเรือน แสบงบาล ผอ.สพป.ยโสธร เขต 1 มอบหมาย นางจุรีรัตน์ พินิจมนตรี รอง ผอ.สพป.ยโสธร เขต 1 พร้อมด้วย นางธาราทิพย์ คุณวุฒิ ผอ.กลุ่มบริหารงานบุคคล นางอรทัย โคตรบุตร นักจักการงานทั่วไปชำนาญการ และ นายประมวล ประเสริฐสังข์ ปฏิบัติหน้าที่ พขร. ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ถวายพระราชกุศล และพิธีลงนามถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน
![](https://www.yst1.go.th/2022/wp-content/uploads/2022/08/จดหมายข่าว-28.7.65-2-1.png)