ดร.จุรีรัตน์ พินิจมนตรี รอง ผอ.สพป.ยโสธร เขต 1 ร่วมพิธีมอบสิ่งของบริจาคและอุปกรณ์การเรียน ตามโครงการเปิดเทอมใหม่ ปั่นน้ำใจ ส่งน้องไปเรียน ประจำปี 2565 จังหวัดยโสธร จัดโดย บ้านพักเด็กจังหวัดยโสธรและสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดยโสธร ณ โดมอเนกประสงค์ ข้างหอประชุมวิถีอีสาน ศาลากลางจังหวัดยโสธร โดยมี นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร เป็นประธาน
![](https://www.yst1.go.th/2022/wp-content/uploads/2022/05/20-พ.ค.65-รองแก้วมอบ-บ้านพักเด็ก-พี่แต-1024x1448.png)
![](https://www.yst1.go.th/2022/wp-content/uploads/2022/05/20-พ.ค.65-รองแก้วมอบ-บ้านพักเด็ก-พี่แต.png)